भारतीय चित्रपट स्टार पुनीत राजकुमार यांचे 46 व्या वर्षी निधन: “नियतीचा क्रूर वळण”

प्रादेशिक भारतीय चित्रपट कलाकार पुनीत राजकुमार यांचे अवघ्या ४६ व्या वर्षी हृदयविकाराच्या झटक्याने आकस्मिक निधन झाल्याने हजारो शोकग्रस्त चित्रपट चाहत्यांनी शुक्रवारी बेंगळुरूच्या रस्त्यावर गर्दी केली होती.

कन्नड-भाषेच्या चित्रपट उद्योगातील त्याच्या अ‍ॅक्शन भूमिकांसाठी “पॉवरस्टार” म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या या अभिनेत्याला शुक्रवारी सकाळी छातीत दुखत असताना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आणि काही वेळातच त्याचा मृत्यू झाला.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी श्रद्धांजली वाहिली आणि ट्विट केले की “नशिबाच्या क्रूर वळणाने आमच्याकडून एक प्रतिभावान आणि प्रतिभावान अभिनेता हिरावून घेतला आहे… येणार्‍या पिढ्या त्यांच्या कार्यासाठी आणि अद्भुत व्यक्तिमत्त्वासाठी त्यांना प्रेमाने स्मरण करतील.”

कर्नाटकचे मुख्यमंत्री बसवराज एस. बोम्मई म्हणाले की, राजकुमार हे राज्याचे “सर्वात लाडके सुपरस्टार होते… एक मोठे वैयक्तिक नुकसान आणि ते पूर्ण करणे कठीण आहे.”

त्याच्या चाहत्यांच्या हिंसाचाराच्या भीतीने अधिकाऱ्यांनी अभिनेत्याच्या घराभोवती सुरक्षा वाढवली, त्यापैकी काही रुग्णवाहिकेचा पाठलाग करताना दिसले ज्यामध्ये त्याचा मृतदेह रुग्णालयातून नेला जात होता.

भारतातील सर्वात मोठी आयटी सेवा कंपनी, टाटा कन्सल्टन्सी सर्व्हिसेसने आपल्या कर्मचार्‍यांना एक सल्लागार पाठवला आणि त्यांना लवकर घरी जाण्यास सांगितले, असे एका कर्मचाऱ्याने रॉयटर्सला सांगितले. अकाउंटिंग फर्म केपीएमजीनेही कर्मचाऱ्यांना घरी जाण्यास सांगितले, अशी माहिती वृत्तसंस्थेने दिली.

इतरत्र त्याचे प्रशंसक रडत होते आणि मिठी मारत होते.

“त्याला गमावणे खूप वेदनादायक आहे. कन्नड चित्रपटसृष्टीतील ते एक रत्न होते आणि ते अविस्मरणीय आहेत. हे खूप वेदनादायक आहे,” संदीप नावाच्या एका चाहत्याने एएफपीला सांगितले.

स्थानिक प्रसारमाध्यमांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, जिममध्ये वर्कआऊट करताना राजकुमार कोसळल्याने त्यांना तातडीने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

राजकुमार या नावाने ओळखल्या जाणार्‍या दुसर्‍या अभिनेत्याचा मुलगा, पुनीत राजकुमारने नुकतेच “जेम्स” चे शूट पूर्ण केले होते आणि लवकरच नवीन चित्रपटावर काम सुरू करणार होते.

बाल कलाकार म्हणून स्वत:चे नाव कमावल्यानंतर, त्याने जवळपास 30 चित्रपटांमध्ये भूमिका केल्या, ज्यात त्याचा पहिला अॅक्शन-कॉमेडी फ्लिक “अप्पू” हा सर्वात हिट चित्रपट होता. रॉयटर्सच्या वृत्तानुसार, “हू वॉन्ट्स टू बी अ मिलियनेअर” या लोकप्रिय टीव्ही शोची स्थानिक आवृत्तीही त्यांनी होस्ट केली.

हिंदी-भाषेतील बॉलीवूड हा भारतातील सर्वात मोठा चित्रपट उद्योग आहे परंतु विशाल देश दरवर्षी इतर 21 अधिकृत भाषांमध्ये शेकडो चित्रपटांची निर्मिती करतो.

“मी एक धाकटा भाऊ गमावल्यासारखे वाटते. माझे विचार आणि प्रार्थना त्यांच्या कुटुंबासाठी आहेत ज्यांच्याशी माझे जवळचे नाते आहे,” असे ट्विट मोहनलाल, दक्षिण भारतातील केरळ राज्यातील मल्याळम भाषेतील चित्रपटसृष्टीतील प्रमुख स्टार यांनी केले.

तेलुगू भाषेतील चित्रपट उद्योगातील सुपरस्टार चिरंजीवी म्हणाले की, राजकुमार यांच्या निधनाने कन्नड उद्योग आणि मोठ्या प्रमाणावर भारतीय चित्रपटसृष्टीचे “मोठे नुकसान” झाले आहे.

राजकुमार यांच्या पश्चात पत्नी अश्विनी रेवंत असून त्यांना दोन मुले आहेत.

Related Posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *